Jump to content

Taimako:Extension:Fassara/tsarin rukuni

From mediawiki.org
This page is a translated version of the page Help:Extension:Translate/Group configuration and the translation is 91% complete.
Outdated translations are marked like this.

Akwai hanyoyi da yawa na ƙara ƙungiyoyin saƙo zuwa Fassara Fassara. Kungiyoyin saƙo sune tarin saƙonni. Yawancin lokaci suna kwatanta su da nau'i ɗaya a cikin software da fayil ɗaya (kuma yawanci ɗaya a kowane harshe don fassarar). Hakanan yana yiwuwa a yi ƙungiyoyi waɗanda suka haɗa da saƙonni daga wasu ƙungiyoyin saƙo. Misali ana iya samun rukunin da ya ƙunshi duk saƙonnin da ke cikin wata software da aka bayar. Ƙungiyoyi kuma za su iya haɗawa da saƙon saƙon kawai, kamar mahimman saƙonnin MediaWiki waɗanda yakamata a fara fassara. Waɗannan ƙungiyoyin mafi girma ba sa taswira kai tsaye zuwa fayiloli ta kowane nau'i na musamman, amma kamar duk ƙungiyoyi ana iya fitar da su cikin tsarin Gettext don amfani da su a wasu kayan aikin fassarar.

Ƙungiyoyin saƙo su ne manyan matakan da masu fassara ke hulɗa da su: don zaɓar saƙon da za su yi aiki da su da farko suna buƙatar zaɓar ƙungiya, sai dai idan suna amfani da binciken fassarar. Ga kowane rukuni muna iya tattara ƙididdiga kuma kowace ƙungiya tana da mai ganowa na musamman. A zahiri, saƙonni sune mafi ƙanƙanta tubalan rubutu waɗanda masu fassara ke fassara ɗaya bayan ɗaya. Hakanan kowane saƙo yana da abin ganowa, wanda galibi ana kiransa maɓalli. Maɓallin baya buƙatar zama na musamman a cikin ƙungiyoyin saƙo.

Daidaitaccen tsarin tsarin rukuni

Yana da sauƙi don ƙara ƙungiyoyin saƙo ta amfani da tsarin YAML. Duk abin da kuke buƙatar yi shine don ayyana filin suna kuma ƙara fayil ɗin sanyi zuwa $wgTranslateGroupFiles; duba shafin daidaitawa don ƙarin bayani. Misali:

wfAddNamespace( 1218, 'FUDforum' );
$wgTranslateGroupFiles[] = "$IP/messagegroups/FUDforum/FUDforum.yml";

Fayil ɗin kanta yana amfani da tsarin tsarin YAML. Ba a bayyana ma'anar kalmar a nan ba, amma yana da sauƙin koya, kuma duk rukunin da aka riga aka yi ana iya amfani da su azaman misalai. Ka tuna amfani da sarari maimakon shafuka don shigarwa. Kowane fayil na iya ayyana ƙungiyoyin saƙo da yawa. Kowane ma'anar rukuni yana rabu da layi mai dashes uku, wanda shine daidaitaccen mai raba takarda a cikin YAML.

An karya ma'anar zuwa ƴan manyan abubuwa: BASIC, FILES, MANGLER, VALIDATORS, INSERTABLES, TAGS, AUTOLOAD, LANGUAGES da TEMPLATE na musamman. Wasu ƙungiyoyin al'ada na iya ƙara ƙarin abubuwan matakin sama. Ba duk ƙungiyoyi ne ke buƙatar ayyana su duka ba.

GASKIYA =

Wannan sashe ya ƙunshi mahimman bayanai game da ƙungiyar, kamar id da suna na musamman. Jerin maɓallai masu yuwuwa (maɓallai na wajibi ana yiwa alama da *):

Maɓalli Bayani
namespace* Ko dai sararin samaniya id, akai-akai ko kirtani inda aka adana saƙonnin. Dole ne a ƙara filin suna tukuna Dubi misalin da ke sama.
icon Alamar rukunin saƙo. Zai iya goyan bayan duk wani fayil da MediaWiki zai iya ɗauka kuma ana ɗora shi zuwa MediaWiki. Hakanan yana goyan bayan fayiloli daga wuraren ajiyar kafofin watsa labarai da aka raba.
id* ID na musamman wanda ke gano wannan rukunin saƙon.
label* Mutum mai karanta sunan wannan rukunin saƙon.
description Bayanin wannan group na sakon. Ana amfani da cikakken haɗin wiki.
class* Nau'in wannan rukunin saƙon - yawanci FileBasedMessageGroup ko AggregateMessageGroup.
meta Amfani da yawa. Idan akwai maɓallan saƙo iri ɗaya na ƙungiyoyin saƙo daban-daban (yawanci a yanayin reshe ko ƙungiyoyin saƙon), rukuni ɗaya ne kawai zai iya zama na farko kuma sauran ƙungiyoyin yakamata su sami meta tare da ƙimar yes.
sourcelanguage Lambar harshe na harshen tushen. Default to en (Turanci).
codeBrowser Ana amfani da shi a cikin $1 kawai. Tsarin URL na mai duba kan layi don fayil(s), inda %FILE% da %LINE% za a maye gurbinsu da hanyar fayil mai dacewa da layi - kamar yadda aka bayyana a cikin fayilolin PO sharhi don saƙo - don baiwa masu fassara hanyar haɗin yanar gizo mai fa'ida a cikin taimakon fassarar don wannan sakon. Misali: https://github.com/lonvia/waymarked-trails-site/blob/master/django/%FILE%#L%LINE%
support Configures where the "Ask help" button will redirect the translator. Dole ne ku saka ko dai url ko page da zaɓin params don daidaita sigogin URL. A cikin sigogi zaku iya amfani da %MESSAGE% azaman mai riƙewa don sunan saƙon.

Misali:

BASIC:
  id: out-freecol
  label: FreeCol
  icon: wiki://Freecol.png
  description: "{{int:bw-desc-freecol}}"
  namespace: NS_FREECOL
  class: FileBasedMessageGroup
  support:
    url: 
    params:
      title: "Translation issue with message %MESSAGE%"
      body: "[**URL**](https://translatewiki.net/wiki/%MESSAGE%)"

FILES

Wannan sashe yana bayyana tsarin tsarin fayil da tsarin fayilolin saƙo don ƙungiyoyin nau'in FileBasedMessageGroup. Jerin maɓallai masu yuwuwa (maɓallai na wajibi ana yiwa alama da *):

Maɓalli Bayani
format* Format of message files. Examples: Yaml, Java, FlatPhp (for a full list, see FORMATS in FileFormatFactory.php).
class Aji wanda ke bayyana tsarin fayilolin saƙo. Deprecated in Translate 2023.07 in favor of format.
codeMap Jerin lambobin yare da suka bambanta da waɗanda ake amfani da su a MediaWiki. Yi amfani da lambar yaren MediaWiki azaman maɓalli da lambar yaren manufa azaman ƙimar.
sourcePattern* Inda ake samun fayilolin saƙo. Masu canjin hanya ana tallafawa.
targetPattern Yadda ake sunan fayilolin da aka fitar dangane da kundin adireshin fitarwa. Masu canjin hanya ana tallafawa.
definitionFile Yi amfani da wannan don ayyana wurin ma'anar fayil ɗin (tare da saƙon tushe na Ingilishi) idan bai bi tsarin tushen tushen ba. Masu canjin hanya ana tallafawa.
Apple Format-specific keys
header Sharhin taken fayil na al'ada.
FlatPhp takamaiman maɓallai
header Babban fayil na al'ada. Idan ba a ba shi ba, ya ƙare zuwa <?php
Gettext takamaiman maɓallai
CtxtAsKey Yanayi na musamman inda ake amfani da ctxt azaman maɓallin saƙo. Kada a yi amfani da fayilolin Gettext na yau da kullun.
header

Custom file header comment.

keyAlgorithm Ƙididdiga masu izini: gado da sauƙi. Default: sauki. Sauƙaƙan yana ba da gajerun maɓallan saƙo.
Java takamaiman maɓallai
header Sharhin taken fayil na al'ada.
keySeparator Halin keɓance maɓalli da ƙima. Default shine =. Hakanan zai iya zama :
Json takamaiman maɓallai
nestingSeparator Halin da ke raba matakan lokacin da abubuwa masu gida suka baci gabaɗaya zaren maɓalli ɗaya. Ta hanyar tsohuwa ba a yin gyare-gyare. Misali: An canza { "top": { "nested": "content" } } zuwa saƙo (zaton / azaman mai raba) tare da maɓalli top/nested da ƙimar content.
includeMetadata Ko don haɗa maɓallin @ metadata tare da bayanin marubuci a cikin fayilolin da aka fitar. Matsalolin gaskiya.
parseCLDRPlurals Ko don tantance kalmomin jam'i na CLDR. Default zuwa arya.
Yaml takamaiman maɓallai
codeAsRoot Idan an saita zuwa 1, duk saƙonni suna ƙarƙashin lambar harshe (maimakon a tushen).
nestingSeparator Halin da ke raba matakan lokacin da abubuwa masu gida suka baci gabaɗaya zaren maɓalli ɗaya. Ƙimar ta asali ita ce .. Misali: $misali an canza shi zuwa (zaton . azaman mai raba) saƙo tare da maɓallin $ key da ƙimar abun ciki $.
parseCLDRPlurals Ko don tantance kalmomin jam'i na CLDR. Default zuwa arya.

Matsalolin hanyoyin sune:

Mai canzawa Bayani
%CODE% Lambar harshe (ta shafi codeMap)
%MWROOT% Hanyar zuwa shigarwa MediaWiki
%GROUPROOT% An bayyana shi da $wgTranslateGroupRoot.
%GROUPID% Ƙungiyar saƙo id

Misali:

FILES:
  format: Java
  sourcePattern: %GROUPROOT%/commonist/messages_%CODE%.properties
  targetPattern: commonist/messages_%CODE%.properties

MAGANGANUN

Mangler hanya ce ta mulle maɓallan saƙo don guje wa maɓallan saƙon da ke karo da juna a ƙungiyoyi da yawa:

Maɓalli Bayani
class* Wani nau'in mangler don amfani. Misali: StringMatcher
StringMatcher takamaiman maɓallai
patterns* Jerin alamu. "*" za a iya amfani dashi azaman kati.
prefix* Idan alamu na sama sun yi daidai da saƙo, maɓallin saƙon za a sanya shi da wannan prefix.

Misali:

MANGLER:
  class: StringMatcher
  patterns:
    - "*"

MASU GASKIYA

Wannan sashe yana ba da damar ayyana waɗanda aka riga aka ƙayyade ko na al'ada masu tabbatarwa.

VALIDATORS:
  # wanda aka rigaya ya inganta
  - id: InsertableRegex
    enforce: true
    insertable: true
    params: /\$[a-z0-9]+/
  # mai tabbatar da al'ada
  - class: MyCustomValidator
    enforce: true

AUTOLOAD:
  MyCustomValidator: Validator.php

= BA'A SAUKI

Wannan sashe yana ba da damar ayyana aji wanda ke ba da shawarar abubuwan da ake sakawa ko amfani da abubuwan da aka riga aka ayyana. Ana iya loda azuzuwan ta atomatik kamar yadda aka bayyana a sashin AUTOLOAD.

INSERTABLES:
  # riga-kafi abin sakawa
  - class: HtmlTagInsertablesSuggester
  # al'ada abun sakawa
  - class: FreeColInsertablesSuggester

AUTOLOAD:
  FreeColInsertablesSuggester: Insertable.php

TAGS

Yana yiwuwa a sanya tags zuwa saƙonni. Kowane tag yana ɗaukar jerin maɓallan saƙo (bayan mangling). "*" za a iya amfani da shi azaman alamar ƙira. Ana tallafawa alamun masu zuwa:

Maɓalli Bayani
optional

Ba a nuna waɗannan saƙonni ta tsohuwa ba, kuma ba sa ƙidaya a matsayin saƙonnin da ba a fassara su ba yayin ƙididdige adadin fassarar.

ignored Ba a nuna waɗannan saƙonni kwata-kwata.

Misali:

TAGS:
  optional:
    - lang_locale
    - lang_dir
  ignored:
    - charset

= KYAUTA

Wannan abun yana ɗaukar jerin sunayen aji tare da sunayen fayil azaman ƙima. Ta wannan hanyar za a iya haɗa azuzuwan al'ada cikin sauƙi tare da ƙungiyoyin saƙon ku na al'ada. Hanyar ya kamata ta kasance dangi da wurin da fayil ɗin daidaitawar rukuni yake kanta.

Misali:

AUTOLOAD:
  ShapadoMessageChecker: Checker.php

TAMBAYA =

Akwai gajeriyar hanya mai amfani idan kuna ma'anar ƙungiyoyin saƙo iri ɗaya. Don guje wa maimaitawa, fara ma'anar farko da wannan maɓalli. Kuna iya amfani da kowane babban maɓalli a matsayin maɓalli don wannan abu. Duk sauran ƙungiyoyi za su yi amfani da waɗannan ma'anoni azaman tsoffin ƙima. Kowace ƙungiya na iya haƙiƙa ƙetare ƙimar tsoho daga samfuri.

Misali:

TEMPLATE:
  BASIC:
    namespace: NS_SHAPADO
    class: FileBasedMessageGroup
    description: "{{int:bw-desc-shapado}}"

  FILES:
    format: Yaml
    codeAsRoot: 1
    codeMap:
      be-tarask: be-TARASK

GROUPS (na AggregateMessageGroup aji) =

Wannan maɓalli kawai yana ɗaukar jerin ids na ƙungiyar wannan rukunin saƙon ya ƙunshi.

Misali:

GROUPS:
  - out-shapado-ads
  - out-shapado-announcements
  - out-shapado-answers
  - out-shapado-badges

Ana tallafawa katunan daji. A wannan yanayin ƙungiyar ta tara ba za ta haɗa kanta akai-akai ba ko da ta dace da tsari. Misali:

GROUPS:
  - out-shapado-*

Katunan gandun daji na iya zama matsala idan kuna da ƙungiyoyi masu tarawa, saboda ana iya haɗa wasu ƙungiyoyin sau da yawa: duka kai tsaye kuma ta haɗa ƙungiyoyin tarawa.

HARSHE

Wannan maɓalli yana ba da damar ba da izini da hana fassarar cikin takamaiman yaruka na ƙungiyar. Za a toshe fassarar cikin harsunan da ba a yarda ba.

LANGUAGES:
  include:
    - en
  exclude:
    - he
    - or
Warning Warning: MLEB 2021.10: Ƙarshen saitin baya samun tallafi
LANGUAGES:
  whitelist:
    - en
  blacklist:
    - he
    - or

Shigar da aka ba da izini ("haɗa") sun ƙetare kowane ƙima a cikin jerin da aka hana ("ban da"). Idan shigarwar da aka yarda ita ce * wannan yana nufin duk harsuna an yarda. Lissafin da aka yarda kuma na zaɓi ne.

Rukunin saƙo don saƙon mu'amala na musamman ga wiki ɗin ku

Misalin rukunin saƙo don keɓancewar mai amfani na wiki na al'ada, misali don gunkin gefe. Ƙara lambar mai zuwa a cikin LocalSetting.php ku kuma maye gurbin wikiname da wani abu mai ma'ana.

$wgHooks['TranslatePostInitGroups'][] = function ( &$list, &$deps, &$autoload ) {
	$id = 'wiki-custom';
	$mg = new WikiMessageGroup( $id, 'wikiname-messages' );
	$mg->setLabel( 'Wikiname User Interface Messages' );
	$mg->setDescription( 'This group contains user interface messages used on Wikiname.' );
	$list[$id] = $mg;
};


Gajerun hanyoyi don fadada MediaWiki

Duba ƙungiyar raka'a don MediaWiki.