Jump to content

Girma/Labarai/22

From mediawiki.org
This page is a translated version of the page Growth/Newsletters/22 and the translation is 98% complete.
Outdated translations are marked like this.

Jaridar ƙungiyar haɓaka #22

Barka da zuwa wasiƙun labarai na ashirin da biyu daga Ƙungiyar Ci gaba!

Ayyukan sababbin masu shigowa sun kai matakin gyara 500,000 - ƙarin bayanan da ake samu a bainar jama'a

Ya zuwa makon da ya gabata na Yuni 2022, sabbin shigowa duniya sun kammala sama da 500,000 ayyukan sabobin shigowa. A wasu kalmomi, sababbi sun yi fiye da rabin miliyan gyare-gyaren Wikipedia ta hanyar tsarin "Shawarwari na Gyara" Girma.

  • Kusan kashi 30% na waɗannan gyare-gyare an kammala su akan na'urorin hannu.
  • Amfani yana ci gaba da karuwa; a watan Yunin 2022 kusan ayyuka 50,000 masu shigowa aka kammala.

Mun ƙara wasu sabbin bayanai zuwa Grafana. Yanzu zaku iya bincika adadin gyare-gyare da komawa ta nau'ikan ayyuka, ko adadin tambayoyin da aka yi wa masu ba da shawara. Kuna iya tace bayanan ta wiki.

Idan kuna da wasu tambayoyi, ko akwai ƙarin bayanan da kuke son samu, don Allah a sanar da mu.

Aiyuka masu gudana da bincike

Sabon tsarin tasiri wani bangare ne na Aikin Ƙarfafa Ƙarfafawa. Hoton yana nuna izgili ga wayar hannu da muka yi amfani da ita don gwajin mai amfani.

Muna ci gaba da aikin mu akan sabon aikin mu, 'Karfafa Ƙarfafawa. Gwajin mai amfani na ƙirar Ƙarfafa Ƙarfafawa na farko an kammala. An gudanar da tambayoyin a cikin Larabci, Ingilishi, da Sipaniya. An buga sakamakon akan Shafin Ƙarfafawa Mai Kyau. Yanzu muna amfani da martanin gwajin mai amfani tare da kafin martanin al'umma don ƙididdigewa da haɓaka ƙira.

Muna binciken ra'ayin 'Kwafi da aka tsara tsarin aiki. Mun gwada kwafin gyare-gyare a cikin labaran Wikipedia don arwiki, bnwiki, cswiki, eswiki (Growth pilot-wikis) da enwiki tare da hanyoyi guda biyu: LanguageTool da Hunspell . Za mu raba ƙarin cikakkun bayanai anan da kuma kan Shafin Gyaran Kwafi da zarar an kammala kimantawa.

An yi amfani da hoto a cikin abubuwan GLAM a Argentina, Mexico, da Chile. Don bayyani na abin da aka koya daga waɗannan abubuwan, karanta: #1Pic1Article I: how Latin American heritage experts added images to Wikipedia (a Turanci).

Binciken gwaji

Ƙara Binciken Gwajin Haɗin Kai an buga. Abubuwan da suka fi muhimmanci su ne:

  • Sabbin shigowar da suka sami aikin da aka tsara na Ƙarfafa hanyar haɗin gwiwa sun kasance mafi yuwuwar kunnawa (watau yin ingantaccen labarin gyara na farko).
  • Akwai kuma' a')’’ (wato su dawo su yi wani ingantaccen labarin gyara a wata rana daban).
  • Hakanan fasalin yana ƙara ƙarar gyare-gyare (watau adadin gyare-gyare masu inganci da aka yi a cikin makonni biyu na farko), yayin da a lokaci guda inganta ingancin gyara' (watau yuwuwar gyare-gyaren sabbin masu shigowa ba su kasance ba. ba a dawo ba).

'Nau'in bincike na gyara ɗawainiya an buga.

  • Al'ummomi sun bayyana damuwa cewa sabbin masu shigowa waɗanda farkon gyararsu ayyukan da aka tsara ba za su ci gaba da koyon yadda ake kammala ayyuka masu wahala ba. Masanin kimiyyar bayanan ƙungiyar Ci gaban sun gudanar da wani Sabbin masu shigowa aikin gyara nau'in bincike don ganin ko da gaske haka lamarin yake.
  • Sakamako daga bincike sun nuna cewa wannan mai yiwuwa ba shi da wata damuwa mai mahimmanci. Fiye da kashi 70% na masu amfani waɗanda suka fara da aiki mai sauƙi "Ƙara hanyar haɗi" suma suna yin wani nau'in ɗawainiya. Karanta cikakken bincike da dabara nan.

Labarai don masu ba da shawara

Wani sabon tsari don jerin masu jagoranci

Tsarin lissafin masu ba da shawara zai canza cikin makonni masu zuwa. A nan gaba, masu ba da shawara za su yi rajista, su gyara bayanin jagoransu kuma su daina amfani da Special:MentorDashboard. Wannan sabon tsarin zai sa haɓaka sabbin abubuwa ga masu ba da shawara cikin sauƙi.

A halin yanzu, lissafin jagora shafi ne mai sauƙi wanda kowa zai iya gyarawa, sai dai idan an kiyaye shi. Tare da sabon shafin, masu ba da shawara za su iya gyara bayanin nasu kawai, yayin da masu gudanarwa za su iya gyara duk jerin masu jagoranci idan an buƙata.

Tushen zai fara farawa a wikis matukin jirgi, sannan a duk wikis. Za a canza lissafin masu ba da shawara ta atomatik, ba za a buƙaci wani aiki daga masu ba da shawara ba. [1][2]

Za a sanar da masu jagoranci game da matakai na gaba nan ba da jimawa ba, ta hanyar saƙon da aka buga akan shafin magana na jerin Mentor da ke akwai.

Ƙara koyo game da wannan sabon ingantaccen shafi akan mediawiki.org.

Tukwici ga masu ba da shawara

Shin kun san cewa masu ba da shawara za su iya tace canje-canjen abokan aikinsu a Musamman: MentorDashboard (da tauraro waɗanda ke buƙatar kulawa)? Wannan fasalin yana taimakawa wajen sa ido kan gyare-gyaren sabbin shigowa, yana taimakawa masu ba da shawara don gyara ƙananan bayanai, da ƙarfafa su idan ya cancanta.

Kuma ko kun san cewa masu ba da shawara suna da matattara na musamman don haskaka gyare-gyaren abokan aikinsu a Special:RecentChanges? Nemo masu tacewa a cikin Canje-canje na Kwanan nan: Your starred mentees, Your unstarred mentees.

Sauran ingantawa

Za a yi wasu haɓakawa ga dashboard ɗin jagora a cikin makonni masu zuwa:

  • Yayin da muke ba da wasu zaɓuɓɓuka don masu ba da shawara su huta, zaɓin barin jagoranci ba shi da sauƙi a samu. Wannan za a inganta. [3]
  • Masu ba da shawara a wikis masu amfani da FlaggedRevisions za su sami hanyar gano gyare-gyaren da ke jiran abokan aikin su. [4]
  • Translation results

star_border Za a inganta binciken dashboard don sababbin masu jagoranci. [5]

Canje-canje na baya-bayan nan da kafaffen kwari

  • Mun matsa zuwa sabon API shawarwarin Hoto. Wannan sabon API zai ba mu damar tura Ƙara Hoto zuwa ƙarin wikis. [6]
  • Daga 19 ga Satumba, wasu ƴan wikis yanzu suna bayarwa Ƙara hoto ga sababbin masu shigowa. Waɗannan wikis ɗin Greek Wikipedia, Polish Wikipedia, Chinese Wikipedia, Indonesian Wikipedia, Romanian Wikipedia [7]
  • An kashe ƙara hoto na ƴan kwanaki saboda matsalar fasaha. "Ƙara hoto" ya ƙara layin mara komai maimakon hoto. An gyara wannan. [8]
  • Domin sanin ko Musamman: Shirya Tsarin Girman Girman al'ummomi suna amfani da su, yanzu muna kayan aiki da lodin shafi da adana tsari. [9]

Kuna da tambaya? Shawara?

Da fatan za a sanar da mu! Hakanan zaka iya karanta shafinmu FAQ.

Wasikar ƙungiyar haɓaka Ƙungiyar Ci gaba ta shirya kuma bot ya buga • Ba da amsa] • [[m:Special:MyLanguage/Global message delivery/Targets/Growth team updates| Yi subscribing ko cire haɗin yanar gizo].