Ƙungiyar Fasaha ta Wikimedia ta Afirka
AWMT Community . Haɓaka masu ba da gudummawar fasaha don gobe
AWMT Community wanda aka fi sani da Africa Wikimedia Developers Project (AWMD) an fara shi ne da farko a matsayin wani aiki da ke neman fara al'umma masu haɓakawa a Nahiyar Afirka da kuma ƙarfafa ƙarin masu haɓaka don sa kai ga Wikimedia. Foundation. The initiative sought to start a developer community on the African continent and encourage more developers to volunteer for the Wikimedia Foundation.
Over the years, the project has broadened its scope and made opportunities for other technical contributions to be a part of the project hence the change of name from Africa Wikimedia Developers Project (AWMD) to Africa Wikimedia Technical Community (AWMT)
' manufar mu ita ce ƙirƙirar yanayin yanayi mai ba da dama ga masu haɓakawa waɗanda suke shirye su koya da gina sabbin ƙwarewa a cikin sararin samaniya ta hanyar ba da gudummawa a matsayin gudummawar fasaha don Gidauniyar Wikimedia.
Shin kuna son shiga?
SANARWA BOARD |
Shin kun saba zuwa MediaWiki? |
---|
Bi matakai 5 da aka bayyana akan wannan shafin don sanin yadda ake saitin MediaWiki. A bar tsokaci da shawarwarinku akan 'shafin magana don amsoshi ko kuna iya aika saƙon imel zuwa mailing list don samun ra'ayi. |
Shin kuna sha'awar horar da mutum-mutumi? |
|
Kwamitin aikin mu na Phabricator |
Kuna iya fara magance batutuwa akan mu Phabricator Work Board a ƙarƙashin ginshiƙi Featured Tasks (mai shigowa)' |
Akwai hanyoyi da yawa da zaku iya shiga don zama Mai haɓaka Wikimedia na Afirka. Shin kun fito daga nahiyar Afirka, kuna son fasaha da sha'awar ilimin buɗe ido? Idan eh, shiga cikin al'umma ta hanyar [https://lists.wikimedia.org/mailman/listinfo/african-wikimedia-developers african-wikimedia-developerslists.wikimedia.org'. Da fatan za a bi matakan da ke ƙasa don sanin kanku da ƙwarewar da ake buƙata a cikin al'ummarmu.
Mataki 1: Koyi yadda ake zama MediaWiki Hacker
Yi haƙuri, ɗauki lokacin ku kuma karanta waɗannan takaddun bayanai masu fa'ida sosai:
Mataki 2: Wikimedia's Code Review (CR) da dandamalin ci gaba
Gerrit shine sunan software na Code Review(CR) a cikin Wikimedia kuma shine zuciyar tsarin haɓaka software. Yana da kusan ba zai yuwu a yi haɓaka software a cikin Wikimedia (a daidaitacciyar hanya) ba tare da amfani da Gerrit ba. Ƙirƙiri asusu akan Gerrit Yanar Gizo kuma sami Developer access . Hakanan kuna iya kallon Gerrit Tutorials kan yadda ake saita Gerrit akan PC ɗinku.
Mataki na 3: Sanin kanku da Phabricator
Wikimedia yana amfani da buɗaɗɗen dandali na haɓaka tushe mai suna: Phabricator, ana amfani dashi galibi don sarrafa ayyuka, rahoton bugu na software da neman fasali. Ba shi da wahalar amfani da shi kuma kuna iya shiga Wikimedia's Phabricator ta amfani da asusun ku na MediaWiki.
Phabricator yana da ayyuka da yawa amma a matsayin mai haɓakawa, ayyukan da zaku yi amfani da su galibi suna mai da hankali akai; ƙirƙirar ayyuka, warware ayyuka, loda fayiloli, buƙatar fasali da sauransu. Don haka, ba ma tsammanin za ku koyi duk ayyukan Phabricator (sai dai kuna so). Za mu mai da hankali kan abin da muke buƙata don farawa kuma mu ci gaba da koyo yayin da lokaci ya wuce.
Mataki na 4: Haɗin kai tare da ƙungiyar masu haɓaka Wikimedia
Tabbas akwai hanyoyi daban-daban da yawa don haɗin gwiwa tare da al'ummar haɓakawa a cikin Wikimedia Movement, amma hanya mafi sauri da kwanciyar hankali ga yawancin masu haɓakawa tana kan w:Internet Relay Chat IRC. Wikimedia tana da tashoshi na IRC da yawa kuma tasha ta musamman ga masu haɓakawa ita ce: #wikimedia-dev connect. Wannan mafari ne kuma a wannan tashar zaku iya gabatar da kanku tare da sanar da al'umma sha'awar ku kuma ku jira na ɗan lokaci, ku tabbata cewa wani a cikin tashar zai jagorance ku ko amsa sakonku. Hakanan zaka iya yin tambayoyin fasaha akan tashar kuma wani zai iya amsa maka ko nuna maka albarkatun da zasu baka damar samun amsar(s) ga tambayarka.
Mataki 5: Sanya MediaWiki a gida kuma fara!
Abu ne mai kyau ka kasance a wannan matakin kuma muna ba da shawarar ka yi mataki na 2 kafin yin wannan saboda suna da alaƙa sosai da juna. Ana iya shigar da MediaWiki ta bin waɗannan takaddun kuma bayan wannan, zai kasance a cikin gida kuma kuna iya ganin yadda ake haɗa MediaWiki Core a cikin Koyawawan Gerrit a Mataki na 2. Bayan ƙware duk matakai 4 na farko, haɓakawa akan MediaWiki zai kasance cikin sauƙi don haka muna ba da shawarar cewa ku ɗauki lokacinku kuma ku mallaki matakai 4 na farko kafin nutsewa zuwa wannan mataki na ƙarshe.
Happy hacking on MediaWiki!!!
Ƙarin albarkatun
Don ƙarin bayani game da shiga cikin ci gaban MediaWiki da ƙari akan sauran ayyukan da suka shafi Wikimedia, zaku iya duba hanyar haɗin da ke ƙasa:
A tuntube mu
Kuna iya samun mu ta hanyar african-wikimedia-developerslists.wikimedia.org' ko don isar da gaggawa, kuna iya haɗa mu akan IRC anan: #wikimedia-dev-africa connect, koyaushe zaku ga wani kewaye :)
Hakanan kuna iya shiga tattaunawar akan shafin magana. Samo ƙarin sabuntawa ta hanyar mu Facebook & Twitter